Latest Updates

ਡਾ: ਰਵੀ ਮਹਾਜਨ ਨੂੰ ਸਦਮਾ, ਸਹੁਰਾ ਸਾਹਬ ਦਾ ਅਕਾਲ ਚਲਾਣਾ

ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ: ਅਮਨਦੀਪ ਹਸਪਤਾਲ ਸਮੂਹ ਦੇ ਚੀਫ ਪਲਾਸਟਿਕ ਅਤੇ ਮਾਈਕਰੋਵੈਸਕੁਲਰ ਸਰਜਨ ਡਾ: ਰਵੀ ਮਹਾਜਨ ਨੂੰ ਉਸ ਸਮੇਂ ਗਹਿਰਾ ਸਦਮਾ ਪਹੁੰਚਿਆ, ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਹੁਰੇ ਸ੍ਰੀ ਇੰਦਰਜੀਤ ਗੁਪਤਾ ਦੀ ਲੰਬੀ ਬਿਮਾਰੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅੱਜ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ । ਸੁਤੰਤਰਤਾ ਪੂਰਵ ਸਾਲ 1927 ਵਿਚ ਜਨਮੇ ਸ਼੍ਰੀ ਇੰਦਰਜੀਤ ਗੁਪਤਾ ਨੇ ਆਜ਼ਾਦੀ ਅੰਦੋਲਨ ਵਿਚ ਵੀ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ ਸੀ । ਡਿਪਲੋਮਾ ਅਤੇ ਇਲੈਕਟ੍ਰੀਕਲ ਡਿਗਰੀ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਏ.ਐਮ.ਆਈ.ਈ. ਡਿਗਰੀ ਪੂਰੀ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਹ ਜੂਨੀਅਰ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪੰਜਾਬ ਰਾਜ ਬਿਜਲੀ ਬੋਰਡ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਗਏ ਅਤੇ ਲੁਧਿਆਣਾ, ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ, ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਮੁੱਖ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ ‘ਤੇ ਐਸ.ਡੀ.ਓ., ਐਕਸੀਅਨ ਦੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਅਹੁਦਿਆਂ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੁਪਰਡੈਂਟਿੰਗ ਇੰਜੀਨੀਅਰ (ਐਸ.ਈ.) ਦੇ ਅਹੁਦੇ’ ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਏ ।  ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਪ੍ਰਾਪਤੀਆਂ ਹਨ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਪਹਿਲੇ 132 ਕੇਵੀ ਸਬ-ਸਟੇਸ਼ਨ ਜਲੰਧਰ (ਬੀਬੀਐਮਬੀ) ਦੀ ਉਸਾਰੀ ਅਤੇ ਕਾਰਜਸ਼ੀਲਤਾ, 1976 ਵਿਚ 100% ਪੇਂਡੂ ਬਿਜਲੀਕਰਨ ਆਦਿ । ਉਹ 1985 ਵਿਚ ਜਲੰਧਰ ਤੋਂ ਰਿਟਾਇਰ ਹੋਏ ਸੀ। ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੋਰਚੇ ‘ਤੇ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਪ੍ਰਾਪਤੀਆਂ ਹਨ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦੋ ਬੇਟੇ ਹਨ, ਵੱਡਾ ਬੇਟਾ ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ ਵਿੱਚ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਹੈ ਅਤੇ ਇੰਜੀਨੀਅਰ-ਇਨ-ਚੀਫ਼ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ ਹੈ । ਛੋਟਾ ਬੇਟਾ ਡਾਕਟਰ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਇਕ ਧੀ ਹੈ, ਜੋ ਐਸਜੀਆਰਡੀ ਕਾਲਜ ਅਤੇ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿਚ ਡਾਕਟਰ ਹੈ ਅਤੇ ਅਨੱਸਥੀਸੀਆ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਮੁਖੀ ਹਨ, ਜੋ ਅਮਨਦੀਪ ਹਸਪਤਾਲ ਸਮੂਹ ਵਿਚ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਚੀਫ਼ ਪਲਾਸਟਿਕ ਸਰਜਨ ਡਾ: ਰਵੀ ਮਹਾਜਨ ਦੀ ਪਤਨੀ ਹਨ । ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸਾਰੇ ਪੋਤੇ-ਪੋਤੀਆਂ ਅਤੇ ਦੋਹਤੇ-ਦੋਹਤੀਆਂ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਅਤੇ ਡਾਕਟਰ ਦੀਆਂ ਪਦਵੀਆਂ ‘ਤੇ ਬਿਰਾਜਮਾਨ ਹਨ ।

ਅਮਨਦੀਪ ਹਸਪਤਾਲ ਸਮੂਹ ਦੇ ਚੀਫ ਆਰਥੋਪੇਡਿਕ ਸਰਜਨ ਡਾ: ਅਵਤਾਰ ਸਿੰਘ, ਸੀਈਓ ਡਾ. ਅਮਨਦੀਪ ਕੌਰ, ਡਾ. ਕੰਵਰਜੀਤ ਸਿੰਘ, ਡਾ ਸ਼ਹਿਬਾਜ਼ ਸਿੰਘ, ਡਾ. ਅਨੁਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ, ਡਾ. ਕੇ ਕੇ ਸਿੰਘ, ਡਾ. ਏ ਏ ਮਹਿਰਾ, ਡਾ. ਰਾਜੀਵ ਵੋਹਰਾ, ਡਾ ਪਰਮਜੀਤ ਸਿੰਘ ਕਾਹਲੋਂ, ਡਾ. ਯਾਦਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ , ਡਾ. ਸਰਦਾਰ ਮਹੀਪਾਲ ਸਿੰਘ, ਡਾ. ਮਨਮੀਤ ਸਿੰਘ, ਡਾ. ਮਨਦੀਪ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਅਮਨਦੀਪ ਸਮੂਹ ਦੇ ਸਾਰੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਅਤੇ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਸਮੇਤ ਸਮੇਤ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਉੱਘੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਦੁਖੀ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਹਮਦਰਦੀ ਸਾੰਝੀ ਕੀਤੀ ।

ਇਸ ਮੌਕੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦਿਆਂ ਡਾ: ਰਵੀ ਮਹਾਜਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇ. ਇੰਦਰਜੀਤ ਗੁਪਤਾ ਦਾ ਅੰਤਮ ਸੰਸਕਾਰ ਅੱਜ ਦੁਰਗਿਆਣਾ ਮੰਦਰ ਸ਼ਮਸ਼ਾਨਘਾਟ ਵਿਖੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ  ਚੌਥਾ ਅਤੇ ਰਸਮ ਉਠਾਲਾ 4 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਦੁਪਹਿਰ 1.00 ਵਜੇ ਤੋਂ ਦੁਪਹਿਰ 2.00 ਵਜੇ ਤੱਕ ਸਿਫਤੀ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ, ਕੋਰਟ-ਰੋਡ, ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਿਖੇ ਹੋਵੇਗਾ ।

Tags
Show More

Related Articles

One Comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *